Trang chủ Thể thao Lịch thi đấu các môn thể thao tại SEA Games 31

Lịch thi đấu các môn thể thao tại SEA Games 31

qua admin
0 nhận xét

Theo lịch thi đấu SEA Games 31, trước giờ khai mạc (tối 12/5), một số môn đã bắt đầu bước vào tranh tài. 

Cụ thể, từ ngày 6/5, các môn: Bóng đá nam, kickboxing, bóng ném bãi biển bước vào tranh tài. Đây là 3 môn thi đấu sớm nhất tại SEA Games 31. Ngày thi đấu chính thức cuối cùng là ngày 22/5. 

Trong ngày này, nhiều môn thể thao kết thúc bằng “cuộc đua” giành Huy chương Vàng, gồm: Aerobic, bắn súng, đua xe đạp đường trường, judo, boxing, vovinam, muay, lặn, cử tạ, bóng chuyền trong nhà, bóng rổ, billard, thể thao điện tử và trận chung kết bóng đá nam.

SEA Games 31 thi đấu 40 môn thể thao với tổng cộng 526 nội dung, tương đương 526 bộ huy chương.

Tại SEA Games 31, các cuộc tranh tài diễn ra ở 12 tỉnh, thành phố, gồm: Hà Nội, Bắc Ninh, Bắc Giang, Nam Định, Hà Nam, Hòa Bình, Hải Phòng, Phú Thọ, Hải Dương, Quảng Ninh, Ninh Bình, Vĩnh Phúc.

Lịch thi đấu SEA Games 31 (môn/thời gian/địa điểm)

1. Bắn cung (15-19/5)

2. Bắn súng (16-2/5)

Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội, Nhổn, Phương Canh, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

3. Billiard Snooker (14-22/5): Nhà thi đấu Hà Đông -Số 180 đường Quang Trung, Hà Đông, Hà Nội.

4. Bi sắt (13-19/5)

Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT Hà Nội, phố Nguyễn Cơ Thạch, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

5. Bóng bàn (13-20/5)

Nhà thi đấu Hải Dương, đường Chương Dương, Lê Thanh Nghị, TP. Hải Dương.

6. Bóng chuyền:

Bóng chuyền trong nhà (13-22/5): Nhà thi đấu đa năng Quảng Ninh, phường Đại Yên, Hạ Long, Quảng Ninh.

Bóng chuyền bãi biển (15- 20/5): Bãi biển Tuần Châu, Quảng Ninh

7. Bóng rổ: 3×3 (13-14/5), 5×5 (16-22/5): Nhà thi đấu Thanh Trì, Tứ Hiệp, Thanh Trì, Hà Nội.

8. Bóng đá:

Bóng đá nam (6-22/5)

SVĐ quốc gia Mỹ Đình (chung kết)- Số 1 đường Lê Đức Thọ, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

SVĐ Việt Trì (Bảng A, bán kết)- Đường Hùng Vương, Thọ Sơn, Việt Trì, Phú Thọ.

SVĐ Thiên Trường (Bảng B)- Số 5 Đặng Xuân Thiều, Vị Hoàng, Nam Định.

Bóng đá nữ (11-21/5): SVĐ Cẩm Phả, số 109 Võ Huy Tâm, Cẩm Thành, Cẩm Phả, Quảng Ninh.

Futsal nam/nữ (10-20/5): Nhà thi đấu Hà Nam, Đường Võ Nguyên Giáp, Phủ Lý, Hà Nam.

9. Bóng ném:

Bóng ném trong nhà (15-21/5)

Trường Đại học TDTT Bắc Ninh, đường Nguyễn Văn Cừ, Trang Hạ, Từ Sơn, Bắc Ninh.

Bóng ném bãi biển (6-11/5): Bãi biển Tuần Châu, Quảng Ninh.

10. Bowling (16-19/5): Royal City-Ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân, Hà Nội.

11. Boxing (15- 22/5): Nhà thi đấu Bắc Ninh- Số 561 đường Ngô Gia Tự, Ninh Xá, Bắc Ninh.

12. Cầu lông (13-21/5): Nhà thi đấu Bắc Giang, Dĩnh Trì, Lạng Giang, Bắc Giang.

13. Cầu mây (13-21/5)

Nhà thi đấu Hoàng Mai, Ngõ 104 phố Nguyễn An Ninh, Tương Mai, Hoàng Mai, Hà Nội.

14. Cờ:

Cờ tướng (14- 20/5): Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử – Khu di tích và danh thắng Yên Tử, TP Uông Bí, Quảng Ninh.

Cờ vua (10- 21/5): Cung Quy hoạch, Hội chợ và Triển lãm tỉnh Quảng Ninh – Trần Quốc Nghiễn, Hồng Gai, TP. Hạ Long, Quảng Ninh.

15. Cử tạ (19-22/5)

Trung tâm Huấn luyện và thi đấu TDTT Hà Nội, phố Nguyễn Cơ Thạch, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

16. Đấu kiếm (13- 18/5)

Cung Điền kinh trong nhà Mỹ Đình, phố Trần Hữu Dực, Cầu Diễn, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

17. Điền kinh (14-19/5): SVĐ Mỹ Đình, số 1 Lê Đức Thọ, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

18. Đua thuyền Canoeing/Kayak (17 -21/5)

19. Đua thuyền Rowing (9-14/5)

Trung tâm đua thuyền Thủy Nguyên (26, 27)- Trần Quốc Bảo, Minh Đức, Thủy Nguyên, Hải Phòng.

20. Golf (13-18/5): Sân Golf Đầm Vạc, Đinh Tiên Hoàng, Khai Quang, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.

21. Hai môn và ba môn phối hợp (14- 15/5): Bãi biển Tuần Châu, Quảng Ninh.

22. Judo (18- 22/5): Nhà thi đấu Hoài Đức, Tỉnh lộ 79, Trạm Trôi, Hoài Đức, Hà Nội.

23. Jujitsu (14 -15/5): Nhà thi đấu Đan Phượng, huyện Đan Phượng, Hà Nội.

24. Karate (18- 20/5): Nhà thi đấu Ninh Bình, Đường Đinh Tiên Hoàng, Đông Thành, Ninh Bình.

25. Kickboxing (6 – 13/5): Nhà thi đấu Bắc Ninh, Số 561 đường Ngô Gia Tự, Ninh Xá, Bắc Ninh.

26. Khiêu vũ thể thao (15-16/5): Nhà thi đấu Long Biên, Số 250 Ngọc Lâm, Long Biên, Hà Nội.

27. Kurash (10-13/5): Nhà thi đấu Hoài Đức, Tỉnh lộ 79, Trạm Trôi, Hoài Đức, Hà Nội.

28. Lặn (21- 22/5)

Cung Thể thao dưới nước – Khu LHTTQG Mỹ Đình, đường Lê Đức Thọ, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

29. Muay (17- 22/5)

Nhà thi đấu Vĩnh Phúc, đường Mê Linh, Khai Quang, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.

30. Pencak Silat (10 – 16/5)

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm, Đường Võ Quý Huân, Phúc Diễn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.

31. Quần vợt (13- 22/5)

Sân Tennis Hanaka Từ Sơn, Khu đô thị Hanaka, Đồng Nguyên, Từ Sơn, Bắc Ninh.

32. Taekwondo (16-19/5): Nhà thi đấu Tây Hồ – Số 101 Xuân La, Tây Hồ, Hà Nội.

33. Thể dục dụng cụ (13-16/5), Thể dục nghệ thuật (18-19/5), Aerobic (21- 22/5)

Cung Thể thao Quần Ngựa, Số 30 đường Văn Cao, Ngọc Hồ, Ba Đình, Hà Nội.

34. Thể hình (13- 15/5)

Trung tâm Huấn luyện và thi đấu TDTT Hà Nội, Phố Nguyễn Cơ Thạch, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

35. Thể thao dưới nước: Bơi lội (14-19/5), Nhảy cầu (8-11/5)

Cung Thể thao dưới nước – Khu LHTTQG Mỹ Đình, đường Lê Đức Thọ, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

36. Thể thao điện tử E-Sport (13-22/5): Trung tâm Hội nghị Quốc gia, Đường cao tốc 08, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

37. Vật (17- 19/5): Nhà thi đấu Gia Lâm, Số 453 đường Nguyễn Đức Thuận, Trâu Quỳ, Gia Lâm, Hà Nội.

38. Vovinam (18-22/5): Nhà thi đấu Sóc Sơn, phố Thân Nhân Trung, Sóc Sơn, Hà Nội.

39. Wushu (13- 15/5): Nhà thi đấu Cầu Giấy, số 35 Trần Quý Kiên, Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội.

40. Xe đạp: Địa hình (14-17/5), Đường trường (19- 22/5): TP. Hòa Bình.

Để góp phần quảng bá SEA Games tới đông đảo các tầng lớp nhân dân và cổ vũ các VĐV thi đấu, theo chỉ đạo của Bộ Văn hóa, Thể thao & Du lịch, Ban tổ chức SEA Games 31 khuyến khích các địa phương đăng cai tạo điều kiện cho người dân vào xem miễn phí.

Các trường hợp có bán vé phải tuân thủ quy định của Ban tổ chức.

You may also like

Để lại một bình luận